Báo cáo thường niên 2023 · Dệt may
| Mảng sản phẩm | Vai trò | Phân khúc |
|---|---|---|
Quần áo may sẵn + may gia công 2 ngành chiếm trên 10% doanh thu; xuất khẩu đi Nhật Bản (tr.4) | Mảng chủ lực | Hàng dệt, may × Xuất khẩu |
Công ty Cổ phần May Xuất Khẩu Phan Thiết (PTG) tiền thân là Xí nghiệp May Phan Thiết là đơn vị trực thuộc Công ty May Mặc Xuất Khẩu Bình Thuận được thành lập năm 1994. Hoạt động chính của công ty là sản xuất và xuất khẩu hàng may sẵn, gia công quần áo theo đơn hàng. Sản phẩm xuất khẩu chủ lực là áo khoác và quần áo thể thao các loại để xuất khẩu sang các thị trường Nhật Bản, EU, Đài Loan, Mỹ. Công ty đang sở hữu 2 nhà xưởng sản xuất: Nhà máy Phan Thiết có công suất sản xuất quần 420 pcs/ngày; Nhà máy Phú Long có công suất sản xuất áo len và áo phông là 107.000pcs/tháng, quần và cargo là 93.000pcs/tháng...Ngày 04/01/2010, PTG chính thức giao dịch trên thị trường UPCOM.
| Năm | Doanh thu | LNST | Biên gộp | Biên ròng | ROE | ROA | EPS (đ) | BVPS (đ) | D/E | Tăng trưởng DT | Tăng trưởng LNST | Cổ tức (đ) |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 2025 | 556 | 65 | 15,4% | 11,6% | 32,8% | 16,8% | 13.000 | 39.400 | 0,95 | +13,9% | +23,2% | — |
| 2024 | 488 | 52 | 13,2% | 10,7% | 24,6% | 14,4% | 10.400 | 42.600 | 0,71 | +5,9% | +12,3% | 15.000 |
| 2023 | 461 | 47 | 12,3% | 10,1% | 26,7% | 14,5% | 9.400 | 35.000 | 0,84 | -8,0% | -5,3% | 2.000 |
| 2022 | 501 | 49 | 12,8% | 9,8% | 34,4% | 16,6% | 9.800 | 28.600 | 1,07 | +25,2% | +28,6% | 2.000 |
| 2021 | 400 | 38 | 13,1% | 9,6% | 24,8% | 13,9% | 7.600 | 31.000 | 0,79 | +0,8% | -11,1% | 12.000 |
| 2020 | 397 | 43 | 12,4% | 10,9% | 33,1% | 17,1% | 8.600 | 26.000 | 0,94 | -5,4% | +106,1% | 2.000 |
| 2019 | 419 | 21 | 6,1% | 5,0% | 15,6% | 7,8% | 4.200 | 26.800 | 0,99 | +13,8% | -70,1% | 12.000 |
| 2018 | 369 | 70 | 21,2% | 19,0% | 55,0% | 32,2% | 14.000 | 25.400 | 0,71 | +20,5% | +139,6% | 2.000 |
| 2017 | 306 | 29 | 12,1% | 9,5% | 23,4% | 14,0% | 5.800 | 25.000 | 0,68 | +13,4% | +30,5% | 12.000 |
| 2016 | 270 | 22 | 10,6% | 8,3% | 22,9% | 13,5% | 4.400 | 19.600 | 0,69 | -2,3% | -23,0% | 2.000 |
| 2015 | 276 | 29 | 13,4% | 10,5% | 33,3% | 19,9% | 5.800 | 17.400 | 0,67 | +37,9% | +34,2% | 2.000 |
| 2014 | 200 | 22 | 15,2% | 10,8% | 31,2% | 19,2% | 4.400 | 13.800 | 0,63 | +16,1% | +0,8% | 2.000 |
| 2013 | 172 | 21 | 17,4% | 12,5% | 35,4% | 20,8% | 4.200 | 12.200 | 0,71 | +37,2% | +161,4% | 2.500 |
| 2012 | 126 | 8 | 10,7% | 6,5% | 17,8% | 8,9% | 1.600 | 9.200 | 1,01 | +12,2% | -74,4% | 1.000 |
| 2011 | 112 | 32 | 31,2% | 28,7% | 67,2% | 32,3% | 6.400 | 9.600 | 1,08 | +45,5% | +516,0% | 2.500 |
| 2010 | 77 | 5 | 14,2% | 6,8% | 23,0% | 12,3% | 1.000 | 4.600 | 0,87 | +2,4% | +13,8% | 2.250 |
| 2009 | 75 | 5 | 11,6% | 6,1% | 24,3% | 9,2% | 1.000 | 3.800 | 1,65 | +15,9% | +17,0% | — |
| 2008 | 65 | 4 | 14,8% | 6,0% | 22,5% | 9,6% | 800 | 3.400 | 1,33 | +51,4% | +76,9% | — |
| 2007 | 43 | 2 | 12,6% | 5,2% | 13,6% | 5,9% | 400 | 3.200 | 1,29 | -36,7% | -67,9% | — |